Jumatatu, 2 Novemba 2026

MAHAKAMA YA RUFANI YAHITIMISHA KIKAO CHAKE IRINGA KWA MAFANIKIO

Na ELEOTHERIUS PONERA -Mahakama, Iringa

Mahakama ya Rufani ya Tanzania iliyokuwa inaketi katika Masjala Ndogo ya Iringa, imekamilisha jukumu lake kwa ufanisi baada ya kushughulikia jumla ya mashauri 59 kwenye kikao kilichoanza tarehe 5 Oktoba, 2026 na kumalizika tarehe 30 Octoba, 2026.

Mahakama hiyo ilikuwa na Majaji wanne, wakingozwa na Mhe. Jacobs Mwambegele, aliyekuwa Mwenyekiti wa Jopo. Majaji wengine waliokuwepo ni Mhe. Dkt Paul Kihwelo, Mhe. Leila Mgonya na Mhe. Ibrahim Mzee Ibrahim.

Akiwasilisha taarifa ya utekelezaji wa kikao hicho, Naibu Msajili wa Mahakama ya Rufani ya Tanzania, Mhe. Dianes Lymo, alisema kuwa jumla ya mashauri 59 yalipangwa kusikilizwa, ikiwemo rufaa za jinai 24 , rufaa za madai 12, ombi moja la jinai na maombi ya madai 22.

“Kati ya hayo, mashauri 30 yalikuwa ni kesi za mzigo wa nyuma (Backlog) na 29 ni kesi za kuzuia mzigo (Back-stopping). Katika mwenendo wa usikilizaji, mashauri yote 59 yaliyopangwa, yalisikilizwa yote kwa asilimia 100,” alisema.

Mhe. Lyimo alieleza zaidi kuwa kati ya hayo, mashauri 44 yameamuliwa, mashauri nane yanasubiri maamuzi na mashauri saba yameahirishwa kwa sababu mbalimbali.

Mwenyekiti wa Jopo, ambaye ni Jaji wa Mahakama ya Rufani, Mhe. Jacobs Mwambegele (katikati) akizungumza kwenye kikao cha tathmini. Wengine ni Jaji wa Mahakama ya Rufani, Mhe. Dkt. Paul Kihwelo (kushoto) na Naibu Msajili, Mhe.Dianes Lymo.

Majaji wa Mahakama ya Rufani Mhe. Ibrahim Mzee Ibrahimu (kushoto) na Mhe. Leila Mngonya, wakiwa kwenye kikao hicho.

Watumishi wa Mahakama Kuu Iringa wakiongozwa na Naibu Msajili wa Mahakama, Mhe. Bernazitha Maziku, wakiwa kwenye kikao hicho.

Sehemu ya watumishi wa Mahakama na wadau wa Mahakama Iringa ikifuatilia kilichokuwa kinajiri wakati wa hicho.
Habari hii imehaririwa na FAUSTINE KAPAMA-Mahakama, Dodoma.

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni