Jumanne, 13 Oktoba 2026

MAHAKAMA, WADAU KIGOMA WASHIRIKIANA KUKABILIANA NA MVUA ZA EL NINO

·         Wajenga mitaro kupitisha maji ya mvua Barabara ya Mahakama Hiltop Kigoma

Na AIDAN ROBERT, Mahakama-Kigoma

Mahakama Kuu ya Tanzania Masjala Ndogo ya Kigoma imechukua hatua madhubuti za kukabiliana na mvua kubwa za El Niño zinazotajwa kunyesha mapema mwezi huu kwa kushirikiana bega kwa bega na Wadau mbalimbali katika ujenzi na uimarishaji wa mitaro ya barabara kuanzia eneo la Mahakama Kuu hadi Hiltop mkoani humo.

Mtendaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka, hivi karibuni alifanya ukaguzi wa uchimbaji, ujenzi na uzibuaji wa mitaro ya maji iliyopo katika barabara ya Mahakama kwenda hoteli ya kitalii ya Hilltop.

Hatua hiyo haioneshi tu umuhimu wa usalama wa miundombinu ya majengo ya Mahakama na barabara zinazowahudumia wananchi, bali pia inaakisi nguvu ya ushirikiano wa dhati baina ya Mahakama na jamii inayoizunguka.

“Leo, kazi ya ukarabati na usafishaji wa mitaro ya kupitisha maji ya mvua katika barabara inayotoka eneo la Mahakama hadi Hilltop Kigoma inaendelea kwa kasi. Hatua hii inalenga kuhakikisha maji ya mvua yanapita kwa urahisi bila kusababisha mafuriko, uharibifu wa miundombinu ya barabara, au hatari kwa watumiaji wa njia hiyo na wananchi wa maeneo ya jirani,” alisema Bw. Kasuka.

Aliongeza kwa kusema kuwa, "ushirikiano wetu na Wadau mbalimbali hapa Kigoma unadhihirisha kuwa usalama wa miundombinu na mazingira yetu ni jukumu la pamoja, hasa kipindi hiki cha kujiandaa na msimu wa mvua kubwa."

Aliendelea kusema kuwa, Mahakama inatambua na kupongeza mchango mkubwa wa wadau wote waliojitokeza kushirikiana katika zoezi hili muhimu na kwamba jitihada hizo inalenga kulinda mali, kupunguza athari za vyanzo vya maji vilivyoziba na kuweka mazingira safi na salama yatakayowezesha huduma za kimahakama na shughuli za wananchi kuendelea bila kikwazo.

Kwa upande wake, Mhandisi Dan suka kutoka Kampuni ya Hilltop, alisema kwa niaba ya Kampuni hiyo kuwa, “tunawashukuru kila mdau aliyeshiriki kwa namna moja au nyingine kufanikisha kazi hii ya haraka na yenye tija kubwa kabla ya mvua hizo kuanza kunyesha.”

Vile vile alimuhakikishia Mtendaji wa Mahakama Kuu Kigoma, kuwa ujenzi huo utakamilika mapema kabla ya muda waliojiwekea ili kuzikabili mvua zinazotarajiwa kunyesha mapema hivi karibuni.

Wadau waliojitokeza kujenga mitaro hiyo kwa kushirikiana na Mahakama Kuu Kigoma ni pamoja na Wakala wa Barabara za Vijijini na Mijini (TARURA)-Kigoma, Magereza pamoja na Hoteli ya Hilltop ambapo kwa pamoja walihakikisha mitaro hiyo inayopitisha maji mengi kuelekea ziwani inakarabatiwa na kuwa imara katika kukabiliana maji mengi.

Mhandisi Ujenzi wa Kampuni wa Hilltop Kigoma, Dan Suka (kushoto) akitoa maelezo ya maendeleo ya ujenzi wa mitaro ya barabara ya Mahakama kwenda Hilltop, kwa  Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka. Ujenzi wa mitaro hiyo ni jitihada za kubabiliana Mvua za El Nino.


Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka akiwaelekeza jambo Mafundi wa Ujenzi  mitaro ya barabara ya Mahakama kwenda Hilltop unaoendelea.


Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka akitembea katika mtaro mpya unaoendelea kujengwa kwa ushirikiano na wadau wanaotumia barabara hiyo ya Mahakama kwenda Hilltop Kigoma.

Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka akitazama mtambo unaofanya kazi ya kutengeneza mitaro ya barabara ya Mahakama kwenda Hilltop Kigoma.

Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka akiendelea kukagua na kuona ubora wa ujenzi wa mitaro hiyo inayojengwa ili kukabiliana na Mvua za El Nino.

Mtendaji wa Mahakama Kuu Masjala Ndogo ya Kigoma, Bw. Yusuph Kasuka akitazama uchanganyaji wa saruji na mchanga kwa ajili ya ubora wa ukuta wa kingo za mtaro unajengwa kwa ajili ya kukabiliana na mvua za El Nino.

Mhandisi Ujenzi wa Kampuni wa Hilltop Kigoma,  Mhandisi Dan suka akiendesha Mtambo alipokuwa akichonga barabara na mitaro  kwa ajili ya kukabiliana na Mvua za El Nino.


(Habari hii imehaririwa na MARY GWERA, Mahakama-Dodoma)

 

 

 

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni