Jumatano, 28 Oktoba 2026

MAHAKAMA, MABENKI WAKUTANA KUJADILI USIMAMIZI WA FEDHA ZA MIRATHI

Na MWANDISHI WETU, Mahakama-Dar es Salaam 

Mahakama ya Tanzania, Benki Kuu ya Tanzania (BoT) pamoja na Mabenki mengine nchini wamekutana na kufanya majadiliano kuhusu changamoto za Kisheria katika Mirathi, usimamizi wa mali za marehemu na uendeshaji wa akaunti maalum ya mirathi, ijulikanayo kama 'Special Mirathi Account.'

Mkutano huo uliohudhuriwa na washiriki wapatao 150 ulifanyika jana tarehe 27 Oktoba, 2026 kwenye ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) na kufunguliwa na Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania Kituo Jumuishi cha Masuala ya Familia-Temeke, Mhe. Mwanabaraka Mnyukwa.

Akifungua mutano huo wa majadiliano, Mhe. Mnyukwa, alisema umuhimu wa fedha za mirathi katika familia nyingi nchini zilisababisha kuanzishwa kwa akaunti maalum ya mirathi inayojulikanayo kwa jina la 'Special Mirathi Account' ambayo imesaidia kuimarisha usimamizi wa fedha za mirathi, kuongeza uwazi na kupunguza migogoro inayoweza kujitokeza wakati wa usimamizi na ugawaji wa mali za marehemu.

"Lengo la akaunti hii ni kupokea na kuhifadhi fedha za marehemu ambazo zipo kwenve benki za biashara," amesema Jaji Mnyukwa.

'Special Mirathi Account' ni akaunti inayofunguliwa kupitia mabenki ya biashara na msimamizi wa mirathi aliyethibitishwa na Mahakama.


Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu ya Tanzania Kituo Jumuishi cha Masuala ya Familia-Temeke, Mhe. Mwanabaraka Mnyukwa akifungua Mkutano uliohusisha Mahakama ya Tanzania, Benki Kuu ya Tanzania pamoja na Mabenki. Mkutano huo ulifanyika tarehe 27 Oktoba, 2026 kwenye ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania jijini Dar es Salaam.

Washiriki wa Mkutano huo wakifuatilia hotuba ya ufunguzi iliyokuwa ikitolewa na Jaji Mfawidhi wa Kituo Jumuishi cha Masuala ya Familia-Temeke, Mhe. Mwanabaraka Mnyukwa (hayupo katika picha) tarehe 27 Oktoba, 2026 kwenye ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania jijini Dar es Salaam.

Naibu Msajili wa Kituo Jumuishi cha Masuala ya Familia-Temeke, Mhe. Frank Moshi akizungumza jambo wakati wa mkutano huo.

Meza kuu ikiongozwa na Jaji Mfawidhi wa Mahakama Kuu Kituo Jumuishi cha Masuala ya Familia-Temeke, Mhe. Mwanabaraka Mnyukwa (katikati) akiwa katika picha za makundi na Viongozi wa Mahakama hiyo pamoja na Wadau mbalimbali wa Mahakama walioshiriki katika Mkutano wa majadiliano kuhusu changamoto za Kisheria katika Mirathi, usimamizi wa mali za marehemu na uendeshaji wa akaunti maalum ya mirathi, ijulikanayo kama 'Special Mirathi Account.'

(Habari hii imehaririwa na MARY GWERA, Mahakama-Dodoma)





 



 

 

Hakuna maoni:

Chapisha Maoni